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                 MKATABA MDOGO WA AJIRA ZA MAFUNDI 

 

KATI YA 

 

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MASWA 

S.L.P 185, MASWA, SIMIYU 

NA 

FUNDI MJENZI BAHATI LUCAS MWAIPOPO  WA S.L.P 2968, MWANZA 

KWA 

KUCHIMBA MITARO KUJEGA VITUO VYA KUCHOTEA MAJI, KUJENGA 

CHEMBA ZA MAJI, KULAZA MABOMBA NA KUFUKIA KWA AJIRI YA 
KUSAMBAZA MTANDAO WA MAJI MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA 

MAZINGIRA MASWA 
 
 

MKATABA NA. MAUWASA/2022/23/W/14 
 

 

Septemba 2022 

 

 

MKATABA WA FUNDI  MJENZI  

 

 



MKATABA HUU unafanyika leo tarehe 02 mwezi 09 mwaka 2022 

BAINA YA 

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA  MASWA (MASWA-WSSA), 

MKOA WA SIMIYU S.L.P 185, SIMIYU (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama 

“Mwajiri  kwa upande mmoja; 

NA 

BAHATI LUCAS MWAIPOPO , MASWA (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama 

“Mwajiriwa au Fundi”) kwa upande mwingine. 

 

KWAMBA kwa pamoja Mwajiri na Mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za Mkataba. 

AMBAPO: 

a) Mwajiri ni Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Maswa mwenye jukumu la 

kutekeleza ujenzi wa mradi wa kujenga jengo la ofisi  katika mji wa Maswa.  

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi MASWA 

c) Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi wa miezi 

sita(6); 

 
Mwajiriwa anakubali matakwa ya Mwajiri na anakubali kwa hiari yake mwenyewe 

kuajiriwa kwa muda mfupi kama KUCHIMBA MITARO KUJEGA VITUO VYA 

KUCHOTEA MAJI, KUJENGA CHEMBA ZA MAJI, KULAZA MABOMBA NA KUFUKIA 

KWA AJIRI YA KUSAMBAZA MTANDAO WA MAJI MAMLAKA YA MAJI SAFI NA 

USAFI WA MAZINGIRA MASWA. 

MKATABA HUU UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili na kukubaliana kama ifuatavyo: 

NYARAKA MUHIMU KATIKA MKATABA  

1. Fomu ya Makubaliano 

2. Barua ya Kukubariwa 

3. Fomu ya Kuwasilisha Maombi ya Kazi  

4. Nukuu za Bei 

5. Mashariti ya Jumla 

6. Utatuzi wa Migogoro 

 

 

 





1. MADHUMUNI YA MKATABA   

Mkataba huu ni kwa ajili ya FUNDI MJENZI WA KUCHIMBA MITARO KUJEGA VITUO 

VYA KUCHOTEA MAJI, KUJENGA CHEMBA ZA MAJI, KULAZA MABOMBA NA 

KUFUKIA KWA AJIRI YA KUSAMBAZA MTANDAO WA MAJI MAMLAKA YA MAJI 

SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MASWA 

 

Ambapo Mwajiriwa atapaswa kufanya kazi zifuatazo:  

1. Kuchimba Mitaro  
2. Kujega Vituo Vya Kuchotea Maji. 
3. Kujenga Chemba Za Maji. 
4. Kulaza Mabomba ,Kuunganisha Na Kufukia  

 

 

NB:Ujenzi na Uchimbaji huo utazingatia michoro na maelekezo kutoka kwa mwajiri. 

 

2. MUDA WA UTEKELEZAJI WA KAZI 

Kazi hii itafanyika kwa muda wa miezi miwili ambapo itaanza tarehe 05 na itakamilika 

tarehe  09  mwaka 2022 

Kushindwa kukabidhi kazi hiyo ndani ya muda tajwa Mwajiri ana uwezo wa kuvunja 

mkataba ndani ya siku saba(7) baada ya tarehe ya mkataba kumalizika’ 

3. ONGEZEKO LA MUDA WAUTEKELEZAJI KAZI 

i. Kwamba mwajiriwa ana haki ya kuwasilisha ombi la muda wa nyongeza kwa 

mwajiri wake akitaja sababu zinazopelekea muda kuongezeka 

ii. Mwajiri atatafakari kwa kina ombi la mwajiriwa(fundi) na kutoa maamuzi yake bila 

kuingiliwa akitaja sababu za kuongeza au kutokuongeza muda wa utekelezaji 

endapo kama sababu ni sahihi au sio sahihi bila kuathiri gharama na muda wa 

mkataba  

iii. Mwajiriwa(fundi) anayo haki ya kuomba ongezeko la muda wenye tija na vifaa 

kwa ajili ya kutekeleza mabadiliko ya kimkataba kama upo ushahidi wa ongezeko 

ili kazi yote pamoja na mabadiliko ikamilike kwa ufanisi kwa taratibu za kiufundi. 

 

4. MUDA WA MATAZAMIO 

Mwajiriwa(fundi) atahakikisha anafanya marekebisho ya hitilafu zozote na kufanya 

mradi salama kipindi chote cha matazamio ya siku sitini(60) tangu tarehe ya 

kukamilisha kazi ndipo apewe hati ya ukamilishaji wa kazi na kuacha eneo la kazi 

safi na salama. 

 

5. MABADILIKO MADOGO YA KAZI,KUONGEZEKA NA KUPUNGUA KWA KAZI 

Mwajiri kupitia kwa msimamizi wa kazi (Meneja mradi) ambaye ni mhandisi wa maji wa 

Mamlaka ya Maji anayo haki ya kufanya mabadiliko ya aina yoyote  pamoja na 

kuongeza au kupunguza kazi ndani ya asilimia kumi na 

 



i. tano (15%) kwa kibali cha barua toka kwa mwajiri mwenyewe ,taratibu 

zote mabadiliko na si vinginevyo. 

ii. Mwajiriwa(fundi) atalazimika kuweka bei ya kazi ndogo amabazo 

zimeongezeka na ambazo viwango vyake(rates) hazipo katika makadirio ya 

kazi ya awali(BOQ) lakini kwa kazi ambazo zinapungua au kuongezeka na 

zipo ndani ya makadirio ya awali ya mkataba,bei halisi itapatikana kwa 

kutumia viwango vilivyo katika makadirio hayo ya kazi(BOQ) na si 

vinginevyo hata hivyo mabadiriko yoyote hayatakubaliwa bila mapatano ya 

kimaandishi kati ya pande zote mbili. 

 

1. MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI 

Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs 18,564,000.00 Kwa ajili ya utekelezaji wa mradi 

huu;  

6.1 Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu (Tanzanian 

Shillings); 

6.2 Malipo hayo yatalipwa aidha kwa hundi ambayo italipwa benki;  

 

6.3 Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa kwa kuzingatia ubora na kiasi cha kazi 

zilizofanyika na kukamilika kwa mujibu wa BOQ iliyojazwa, yakiambatana na 

taarifa ya utekelezaji wa kazi (measurement of works) iliyosainiwa pande zote 

mbili. 

 

6.4 Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa mara baada ya kukamilisha kazi ya ujenzi 

kama ilivyoainishwa katika kifungu 1 kifungu kidogo (a)kwa utaratibu ufuatao; 

i. Malipo ya awali yatalipwa asilimiaa 20% baada ya ukamilifu wa kazi 

usiopungua asilimia 20% . 

ii. Awamu ya pili (2) yatalipwa asilimia 30% baada ya ukamilifu wa kazi 

usiopungua asilimia 65% . 

iii. Awamu ya tatu (3) Asilimia 30% baada ya ukamilifu wa kazi usiopungua 

asilimia 95%. 

iv.  Awamu ya nne (4) Asilimia 20% baada ya ukamilifu wa kazi kwa asilimia 

100%. 

6.5 Kwamba malipo yanaweza kufanyika mara moja kama fundi mjenzi ana 

uwezo wa kutosha kutekeleza kazi hiyo pasipo kuomba malipo yoyote katika 

mchaganuo tajwa hapo juu anaweza kufanya kazi yote kwa ukamilifu na 

ubora kisha kuomba malipo yote kwa mara moja baada ya kazi 

kukamilika,kukaguliwa na kukubalika na mwajiri. 

6.6 Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika,Mwajiriwa anapaswa kuwasilisha  

taarifa zote zinazohitajika na kufanya marejesho ya vifaa vyote vya kazi na 

fedha za mradi kama zitakuwepo. 



7. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI 

Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na wajibu na majukumu 

yafuatayo: 

7.1  Kutoa baadhi ya vifaa kwa ajili ya ujenzi wa kazi hii; 

7.2  Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi;   

7.3 Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha 

wananchi/Jumuiya ya Watumia Maji katika shughuli za ujenzi wa Mradi;  

7.4 Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora 

unaotakiwa, Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa huyo; na 

Msimamizi wa Mradi ata mtaarifu fundi wa kazi hii kwamba ameshindwa 

kutimiza masharti ya makubaliano. 

7.5 Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au 

isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa upya kazi hiyo kwa 

gharama zake mwenyewe.  

 

8. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA 

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo: 

 

8.1 Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa 

kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya Mkataba) kulingana na ramani na vipimo 

viliyotolewa na Mwajiri; 

8.2 Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake 

litaleta mafanikio kwenye mradi atakaoujenga;  

8.3 Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na weledi mkubwa 

na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya, hatua za kisheria 

zitachukuliwa dhidi yake; 

8.4 Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa 

kila siku na atatekeleza maelekezo anayopewa na kiongozi huyo; 

8.5 Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji 

wengine wa timu yake kila itakapopangwa; 

8.6 Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kabla ya malipo na kila 

zitakapohitajika; 

8.7 Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo 

yanafanyika kwa wakati; na 

8.8 Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya 

ujenzi na kuviweka katika eneo litakaloelekezwa na Msimamizi wa Mradi. 

 

9. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO 

Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na 

vibarua (casual labourers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake. 



10. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA  MRADI 

Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa, Mwajiriwa atalipa faini ya 

asilimia(0.01%) ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshwaji isipokuwa 

kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshwaji wa kazi ulioidhinishwa kwa 

maandishi na Msimamizi wa Mradi. 

 

11. DHAMANA YA UHARIBIFU 

11.1 Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote 

yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji 

wa mradi; na 

11.2 Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi 

kwa maandishi. 

 

12. SHERIA ITAKAYOTUMIKA 

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania. 

 

13. USULUHISHI WA MGOGORO 

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa kuhusu 

utekelezaji wa mradi huu: 

a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani  ya mazungumzo 

ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea Mkataba huu kufanyiwa 

marekebisho; na 

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani ya 

mazungumzo, pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa 

mujibu wa Sheria za Tanzania. 
 

14. KUSITISHA MKATABA 

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za 

Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu. 

 

 

15. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU 

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba 

huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi. 

 


